คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี ได้จัดโครงการ “อบรมฝึกซ้อมป้องกันอัคคีภัยและระงับอัคคีภัย อาคารปฏิบัติการคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี (อาคาร 36)”
สาขาวิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีจัดฝึกอบรมเตรียมผู้ทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงานให้กับเจ้าหน้าที่ของกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน บุคลากรภาคการศึกษา สาขาอาชีพช่างอุตสาหการ สาขาช่างเมคคาทรอนิกส์และ หุ่นยนต์อุตสาหกรรม ระดับ 1
คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ได้ให้การต้อนรับคณะครู อาจารย์ นักศึกษา จากโครงการแลกเปลี่ยนศิลปวัฒนธรรม ภูมิภาคลุ่มน้ำโขง
คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี เยี่ยมชมและให้กำลังใจอาจารย์ประจำโปรแกรมช่างเทคนิคระบบขนส่งทางราง วิทยาลัยนวัตกรรมวิชาชีพ คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี
คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี โดย ผศ.ดร.ธัชชัย พุ่มพวง รองคณบดีฝ่ายบริหาร พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุภาธิณี กรสิงห์...
ณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี โดย ผศ.ดร.ธัชชัย พุ่มพวง รองคณบดีฝ่ายบริหาร พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุภาธิณี กรสิงห์...
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศตคุณ เดชพันธ์ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี พร้อมด้วย อาจารย์กัมปนาท ถ่ายสูงเนิน หัวหน้าวิทยาลัยนวัตกรรมวิชาชีพ เข้ารับมอบเกียรติบัตรจาก นายพิพัฒน์ รัชกิจประการ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงแรงงาน
สาขาวิศวกรรมอุตสาหการ เข้าอบรมหลักสูตร “เทคโนโลยีการเชื่อมด้วยหุ่นยนต์” จำนวน 30 ชั่วโมง และทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ สาขา “ผู้ควบคุมระบบงานเชื่อมมิก-แม็ก ด้วยหุ่นยนต์” รุ่นที่ 2
สาขาวิศวกรรมอุตสาหการ คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี นำนักศึกษาและเจ้าหน้าที่ห้องปฏิบัติการงานเชื่อมและโลหะแผ่น
คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี เข้าร่วมประชุมคณะทำงาน ซอฟต์พาวเวอร์ กลุ่มท่องและโรงแรม (Tourism & Hospitality) และกลุ่มสุขภาพ สปา สมุนไพร นวัตกรรมและเครื่องสำอาง (Health Beauty & Wellness)